Sau khi đặt thuốc âm đạo, cháu thấy ra dịch màu nâu như máu kinh, cháu bị làm sao ạ?
4 5 24

Sản - Phụ khoaThứ năm, 01/03/2012 09:17

Câu hỏi :

Sau khi đặt thuốc âm đạo, cháu thấy ra dịch màu nâu như máu kinh, cháu bị làm sao ạ?

Chào bác sĩ,

Năm nay cháu 28 tuổi, đây là lần có thai đầu tiên của cháu. Cháu bị thai lưu ở 9 tuần 3 ngày, đã thực hiện hút thai để bỏ thai. Sau 2 tuần cháu đi khám lại thì buồng tử cung bình thường, nhưng bác sĩ nói cháu bị viêm nên đã kê thuốc Lomexin 2 viên để đặt âm đạo. Nhưng sau khi đặt xong 3 ngày cháu thấy có dịch mầu nâu nhưng giống như máu kinh hơn.

Vậy bác sĩ có thể cho cháu biết là cháu bị làm sao không ạ?

Cháu xin cảm ơn! (La Huong – lathuhuong…@gmail.com)

BS chuyên khoa của AloBacsi:

Chào La Huong,

 

Khi âm đạo hoặc cổ tử cung bị viêm nhiễm thì rất dễ bị chảy máu nếu có một tác động chạm vào.

 

Thao tác đặt thuốc không đúng hoặc không nhẹ tay hay vẫn giao hợp trong thời gian đặt thuốc cũng là một yếu tố tác động vào tổn thương gây chảy máu.

 

Trường hợp của cháu mới hút bỏ thai lưu được 2 tuần cũng lần lưu tâm đến điều này, do đó, cháu nên khám phụ khoa lại và siêu âm kiểm tra âm đạo, cổ tử cung, lòng tử cung… để tìm nguyên nhân rồi BS sẽ tiếp tục điều trị cho cháu.

 

Thân mến!
 

AloBacsi.vn - nơi bạn có thể trò chuyện, chia sẻ mọi thắc mắc với bác sĩ chuyên khoa.

AloBacsi.vn giúp bạn giải đáp 1.001 thắc mắc về sức khỏe.
Mọi thắc mắc về sức khỏe gửi đến email: kbol@alobacsi.vn.

Bạn đọc có thể ghi kèm số điện thoại để bác sĩ liên hệ khi cần thiết.
Để chính xác về nội dung cần hỏi, bạn đọc vui lòng gõ có dấu (font chữ Unicode).

Chân thành cảm ơn.